Cikakken wutar lantarki kekuna dutsen dutse kai zuwa kai: Cube Stereo 160 Hybrid vs. Whyte E-160

Mun buga hanya a kan kekuna biyu tare da injin iri ɗaya amma nau'ikan firam daban-daban da geometries.Wace hanya ce mafi kyau don hawan da gangara?
Mahayin da ke neman enduro, keken dutsen lantarki na enduro sun ruɗe, amma hakan yana nufin gano keken da ya dace don hawan ku na iya zama da wahala.Ba ya taimaka cewa samfuran suna da fifiko daban-daban.
Wasu suna sanya lissafi a farko, suna fatan sabunta ƙayyadaddun ƙayyadaddun abubuwan da mai shi ke jagoranta zai buɗe cikakkiyar damar keken, yayin da wasu suka zaɓi don ingantaccen aiki wanda ba ya barin abin da ake so.
Har ila yau wasu suna ƙoƙarin isar da aiki akan ƙaƙƙarfan kasafin kuɗi ta hanyar zaɓin sassauƙan firam, lissafi, da kayan a hankali.Tattaunawa game da mafi kyawun motar lantarki don kekuna na dutse yana ci gaba da fushi ba kawai saboda kabilanci ba, har ma saboda abubuwan da ke cikin karfin juyi, watt-hours da nauyi.
Yawancin zaɓuɓɓuka suna nufin ba da fifikon bukatunku yana da mahimmanci.Yi tunani game da nau'in filin da za ku hau - kuna son zuriya mai tsayi mai tsayi ko kuma kun fi son hawa kan hanyoyi masu laushi?
Sannan kuyi tunani akan kasafin ku.Duk da ƙoƙarce-ƙoƙarce na alamar, babu babur ɗin da ya dace kuma akwai kyakkyawan zarafi yana buƙatar wasu haɓakawa na bayan kasuwa don haɓaka aiki, musamman tayoyi da makamantansu.
Ƙarfin baturi da ƙarfin injin, ji da kewayon suma suna da mahimmanci, na ƙarshen ya dogara ba kawai akan aikin tuƙi ba, har ma a kan yanayin da kuke hawa, ƙarfin ku da nauyin ku da keken ku.
A kallo na farko, babu bambanci sosai tsakanin kekunan gwajin mu biyu.A Whyte E-160 RSX da Cube Stereo Hybrid 160 HPC SLT 750 ne enduro, enduro lantarki dutse kekuna a wannan farashin batu da kuma raba da yawa firam da firam sassa.
Wasan da ya fi fitowa fili shine injinan su - duka biyun suna da ƙarfi ta hanyar Bosch Performance Line CX drive, wanda batir 750 Wh PowerTube ke aiki a cikin firam ɗin.Hakanan suna raba ƙirar dakatarwa iri ɗaya, masu ɗaukar girgiza da SRAM AXS motsi mara waya.
Koyaya, zurfafa zurfafa kuma zaku sami bambance-bambance da yawa, musamman kayan firam.
An yi triangle na gaba na Cube daga fiber carbon - aƙalla akan takarda, za a iya amfani da fiber carbon don ƙirƙirar chassis mai sauƙi tare da mafi kyawun haɗuwa da taurin kai da "biyayya" (jinginar injiniya) don ingantacciyar ta'aziyya.Farin bututu ana yin su ne daga aluminium hydroformed.
Duk da haka, alamar geometry na iya samun babban tasiri.E-160 yana da tsayi, ƙasa da ƙasa, yayin da sitiriyo yana da siffar gargajiya.
Mun gwada kekuna biyu a jere a da'irar Duniya ta Duniya ta Enduro a cikin Tweed Valley, Scotland don ganin wanne ne ya fi aiki a aikace kuma ya ba ku kyakkyawar fahimtar yadda suke yin.
An ɗora shi cikakke, wannan keken keken ƙafar ƙafar 650b yana da babban babban firam ɗin da aka yi daga ƙirar ƙirar Cube C: 62 HPC carbon fiber, dakatarwar masana'antar Fox, Newmen carbon wheels da SRAM's Premium XX1 Eagle AXS.watsawa mara waya.
Koyaya, gemfurin saman ƙarshen yana da ɗan taƙaitawa, tare da kusurwar bututu mai 65-digiri, kusurwar bututun kujeru 76, isa 479.8mm (don girman girman da muka gwada) da madaidaicin madaidaicin gindin ƙasa (BB).
Wani kyauta mai kyauta (bayan tafiya mai tsawo E-180), E-160 yana da kyakkyawan aiki amma ba zai iya daidaita Cube tare da firam ɗin aluminum ba, dakatarwar Elite da GX AXS gearbox.
Koyaya, lissafi ya fi ci gaba, gami da kusurwar bututu mai digiri 63.8, kusurwar bututun zama 75.3-digiri, isa 483mm, da tsayin bangon ƙasa mai ƙarancin ƙarancin 326mm, tare da White ya juya injin don rage tsakiyar keken.nauyi.Kuna iya amfani da ƙafafu 29 inci ko ƙwanƙwasa.
Ko kuna tseren hanyoyin da kuka fi so, kuna zabar layi da shigar da yanayin kwarara, ko kuma kawai kuna hawa makaho, keke mai kyau yakamata ya ɗauki wasu zato daga gare ku kuma ya sa gwada sabbin zuriya cikin sauƙi da nishaɗi.tuddai, zama ɗan ƙanƙara ko ƙara ƙarfi.
Enduro e-kekuna ya kamata ba kawai yin wannan a lokacin da saukowa, amma kuma ya sa shi sauri da kuma sauki hawa baya zuwa wurin farawa.To yaya ake kwatanta kekunan mu guda biyu?
Da farko, za mu mai da hankali kan fasali na gaba ɗaya, musamman ma motar Bosch mai ƙarfi.Tare da 85 Nm na kololuwar juzu'i kuma har zuwa 340% riba, Layin Ayyukan CX shine ma'auni na yanzu don samun ƙarfin yanayi.
Bosch ya yi aiki tuƙuru wajen haɓaka fasahar tsarinsa na zamani, da biyu daga cikin hanyoyin huɗun - Tour + da eMTB - yanzu suna amsa shigar da direba, daidaita wutar lantarki dangane da ƙoƙarinku.
Ko da yake yana kama da siffa a bayyane, ya zuwa yanzu Bosch ne kawai ya sami nasarar ƙirƙirar irin wannan tsari mai ƙarfi da amfani wanda tuƙuru ke haɓaka taimakon injin.
Duka kekunan biyu suna amfani da batir Bosch PowerTube 750 mafi ƙarfin kuzari.Tare da 750 Wh, mai gwajin mu na kilogiram 76 ya sami damar rufe sama da 2000 m (da haka yayi tsalle) akan keken ba tare da caji a yanayin Tour+ ba.
Koyaya, wannan kewayon yana raguwa sosai tare da eMTB ko Turbo, don haka hawa sama da 1100m na ​​iya zama ƙalubale a cikakken iko.Bosch app na wayoyin hannu eBike Flow yana ba ku damar keɓance taimakon har ma da daidai.
Kadan a bayyane, amma ba ƙaramin mahimmanci ba, Cube da Whyte suma suna raba saitin dakatarwar Horst-link iri ɗaya.
An san shi daga kekunan FSR na musamman, wannan tsarin yana sanya ƙarin murfi tsakanin babban pivot da axle na baya, “yankewa” dabaran daga babban firam.
Tare da daidaitawar ƙirar Horst-link, masana'antun za su iya keɓance kinematics dakatarwar keke don dacewa da takamaiman buƙatu.
Abin da ake faɗi, duka samfuran biyu suna sa kekunansu sun ci gaba sosai.Hannun Stereo Hybrid 160's an haɓaka da kashi 28.3% a cikin balaguron balaguro, wanda ya sa ya dace da girgizar bazara da iska.
Tare da haɓaka 22%, E-160 ya fi dacewa da bugun iska.Dukansu suna da kashi 50 zuwa 65 cikin ɗari na sarrafa juzu'i (nawa ƙarfin birki ke shafar dakatarwar), don haka ƙarshen ƙarshen su ya kamata ya kasance yana aiki lokacin da kuke anka.
Dukansu suna da ƙananan ƙimar anti-squat daidai (nawa ne dakatarwa ya dogara da ƙarfin motsa jiki), kusan 80% sag.Wannan ya kamata ya taimaka musu su ji santsi a kan ƙasa maras kyau amma sukan yi rawar jiki yayin da kuke feda.Wannan ba babban batu ba ne ga keken e-bike saboda motar za ta rama duk wani asarar kuzari saboda motsin dakatarwa.
Zurfafa zurfafa cikin abubuwan haɗin keken yana nuna ƙarin kamanceceniya.Dukansu suna da cokali mai yatsu Fox 38 da girgizar baya ta Float X.
Yayin da Whyte ke samun nau'in Elite na Kashima wanda ba a rufe shi ba, fasahar damper na ciki da kunnawa na waje iri ɗaya ne da kayan masana'anta masu faci akan Cube.Haka abin yadawa.
Yayin da Whyte ya zo tare da kayan shigar mara waya ta matakin SRAM, GX Eagle AXS, yana aiki iri ɗaya da mafi tsada da sauƙi XX1 Eagle AXS, kuma ba za ku lura da bambanci tsakanin su biyun ba.
Ba wai kawai suna da girma dabam dabam ba, tare da Whyte hawa mafi girma 29-inch rims da Cube hawa karami 650b (aka 27.5-inch), amma zaɓin taya na alama kuma ya bambanta sosai.
E-160 mai dacewa da tayoyin Maxxis da Stereo Hybrid 160, Schwalbe.Duk da haka, ba masu yin taya ne ke bambanta su ba, amma mahadi da gawawwakin su.
Taya gaban Whyte shine Maxxis Assegai tare da gawar EXO + da kuma madaidaicin 3C MaxxGrip fili wanda aka sani don riƙon yanayi duka akan duk saman, yayin da tayan baya shine Minion DHR II tare da ƙarancin m amma sauri 3C MaxxTerra da Rubber DoubleDown.Abubuwan da ke da ƙarfi suna da ƙarfi don jure wa ƙaƙƙarfan keken dutsen lantarki.
Cube, a gefe guda, an sanye shi da harsashi na Super Trail na Schwalbe da ADDIX Soft mahadi na gaba da na baya.
Duk da kyakkyawan tsarin tafiya na Magic Mary da Big Betty taya, jerin abubuwan ban sha'awa na Cube suna riƙe da baya ta jiki mai sauƙi da ƙarancin roba.
Koyaya, tare da firam ɗin carbon, ƙananan tayoyin suna sa Stereo Hybrid 160 ya fi so.Ba tare da feda ba, babban keken mu ya auna 24.17kg idan aka kwatanta da 26.32kg na E-160.
Bambance-bambancen da ke tsakanin kekuna biyu suna zurfafa lokacin da kuke nazarin lissafin su.White ya yi nisa sosai don runtse tsakiyar E-160 na nauyi ta hanyar karkatar da gaban injin sama don ba da damar sashin baturi ya dace a ƙarƙashin injin.
Wannan ya kamata ya inganta jujjuyawar keken kuma ya sa ya fi kwanciyar hankali a kan m ƙasa.Tabbas, ƙananan cibiyar nauyi kaɗai ba ta sa keke ya zama mai kyau ba, amma a nan an haɗa shi da joometry na White.
Matsakaicin kusurwa mai girman digiri 63.8 tare da tsayin tsayin 483mm da sarƙoƙi na 446mm suna taimakawa tabbatar da kwanciyar hankali, yayin da 326mm tsayin bangon ƙasa (duk manyan firam ɗin, juzu'i-guntu "ƙananan" matsayi) yana inganta kwanciyar hankali a cikin ƙananan sasanninta..
Kwangon kai na Cube yana da digiri 65, ya fi na Fari.Hakanan BB ya fi tsayi (335mm) duk da ƙananan ƙafafun.Yayin da isarwa iri ɗaya ne (479.8mm, babba), sarƙoƙi sun fi guntu (441.5mm).
A ra'ayi, duk wannan tare ya kamata ya sa ku rage kwanciyar hankali a kan hanya.Stereo Hybrid 160 yana da matsayi mafi tsayi fiye da E-160, amma kusurwar digiri 76 ya wuce digiri na Whyte na 75.3, wanda ya kamata ya sa hawan tudu ya fi sauƙi kuma mafi dadi.
Yayin da lambobin lissafi, zane-zanen dakatarwa, jerin ƙayyadaddun bayanai, da nauyi gabaɗaya na iya nuna aiki, wannan shine inda aka tabbatar da halayen keken akan waƙar.Nuna waɗannan motoci biyu zuwa sama kuma bambancin ya bayyana nan da nan.
Matsayin wurin zama a kan Whyte na gargajiya ne, yana jingina zuwa wurin zama, ya danganta da yadda aka rarraba nauyin ku tsakanin sirdi da sanduna.Hakanan ana sanya ƙafafunku a gaban kwatangwalo maimakon kai tsaye ƙasa da su.
Wannan yana rage haɓakar hawan hawa da jin daɗi saboda yana nufin dole ne ku ɗauki ƙarin nauyi don kiyaye ƙafafun gaba daga zama mai haske sosai, bobbing ko ɗagawa.
Wannan yana ƙara tsanantawa a kan hawan tudu yayin da ake ɗaukar ƙarin nauyi zuwa motar baya, yana matsawa dakatarwar bike har zuwa sag.
Idan kuna tuƙin Whyte kawai, ba lallai ne ku lura da shi ba, amma lokacin da kuka canza daga Stereo Hybrid 160 zuwa E-160, yana jin kamar kuna fita daga Mini Cooper zuwa cikin limousine mai shimfiɗa. .
Matsayin wurin zama na Cube lokacin da aka ɗaga shi yana tsaye, maƙallan hannu da ƙafar gaba suna kusa da tsakiyar keken, kuma ana rarraba nauyin daidai tsakanin wurin zama da sanduna.


Lokacin aikawa: Janairu-18-2023